घुग्घुस नगरपरिषदेसंदर्भात आज चक्काजाम आंदोलन

0
20

सर्व पक्ष निवडणूक बहिष्कारावर एकमत

घुग्घुस : नगरपंचायतीच्या ग्रामपंचायतीला दर्जा मिळावा या मागणीसाठी गठित सर्वपक्षीय नगरपरिषद संघर्ष समिती ग्रामपंचायत निवडणुकांवर बहिष्कार टाकत आहे. राज्य सरकारच्या वतीने तहसीलदार व पटवारी यांनी ग्रामपंचायतीत सर्व पक्षांच्या पदाधिकारी व कार्यकर्त्यांची बैठक घेतली पण दोन तासांहून अधिक काळ चाललेली ही बैठक अनिश्चित राहिली. सर्वपक्षीय बैठकीत आज चक्काजाम आंदोलन सुरू करण्याचा विचार केला आहे.

उल्लेखनीय आहे की 27 वर्षांपासून सुरू असलेल्या पालिकेची मागणी पूर्ण करण्याऐवजी ग्रामपंचायत निवडणूक पुन्हा सुरू झाल्याने ग्रामपंचायत निवडणुकीसाठी उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सर्वच पक्षांकडून घेण्यात आली आहे. सुरुवात होऊनही अद्याप कोणीही अर्ज दाखल केला नाही आणि ज्यांनी अर्ज भरले होते त्यांनीही न भरता अर्ज परत केले आहेत.

सर्व पक्षांनी सर्वपक्षीय नगरपरिषद संघर्ष समिती स्थापन केली आहे. या समितीने नुकताच 24 डिसेंबर रोजी घुग्घूस बंद केला, ज्याला घुग्घुसने जबरदस्त प्रतिसाद दिल्याने सर्वच पक्षांचा उत्साह वाढला आहे. दरम्यान, या समितीने लोकसभा मतदार संघ खासदार बाळू धानोरकर आणि आमदार प्रतिभा धानोरकर यांना निवेदन सादर करून पालिका स्थापनेची मागणी केली.

रविवारी तहसीलदार निलेश गौर आणि पटवारी दिलीप पिल्लई यांच्या उपस्थितीत ग्रामपंचायत कार्यालयाच्या आवारात सर्वपक्षीय बैठक घेण्यात आली. अधिकाऱ्यांनी लोकशाही व्यवस्थेचे कारण देत सर्व पक्षांच्या पदाधिकाऱ्यांना ग्रामपंचायत निवडणुकीत सहभागी होण्यासाठी पटवून दिले परंतु बैठक सुमारे दोन तास चालली. कोणताही पक्ष निवडणुकीत सहभागी होण्यास इच्छुक नव्हता, सर्वांनी सांगितले की ते ग्रामपंचायत निवडणुकांवर बहिष्कार टाकतील आणि नगरपालिका निवडणुका जाहीर झाल्यास सर्व पक्ष यात भाग घेतील. सर्वपक्षीय संघर्ष समितीच्या निर्णयाच्या निमित्ताने
अधिकाऱ्यांना माघारी परतावे लागले. यावेळी स्थानिक नागरिक मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

गेल्या बुधवारपासून याची सुरुवात झाली आहे निवडणूक प्रक्रिया

घुग्घुस ग्रामपंचायत निवडणुकीची प्रक्रिया गेल्या बुधवारी सुरू झाली. बुधवारी ग्रामपंचायतींकडून निवडणूक लढविण्यासाठी आवश्यक असलेले नामनिर्देशन पत्र प्राप्त झालेल्या लोकांनी. त्यांनी आज ग्रामपंचायत परत केली. सर्व राजकीय पक्षांनी मिळून ग्रामपंचायत निवडणुकांवर बहिष्कार टाकण्याचा निर्णय घेतला आहे. अद्याप एकाही व्यक्तीने फॉर्म भरलेला नाही.

तसेच नगर परिषद निर्मितीच्या संदर्भात सध्याचे जिल्हा परिषद सदस्य, महिला व बालक समितीचे सभापती व पंचायत समितीचे विद्यमान उपाध्यक्ष व अन्य सदस्यांनी आपला कार्यकाळ शिल्लक असूनही घुग्घुस नगरपालिकेच्या संदर्भात आपला सकारात्मक हेतू व्यक्त केला आहे. एकंदरीत घुग्घुस नगरपालिका निर्मितीसाठी वातावरण तयार झाले आहे. निवडणूक बहिष्काराचा निर्णय घेणार्‍या राजकीय पक्षांमध्ये कॉंग्रेस, भाजपा, राष्ट्रवादी कॉंग्रेस, शिवसेना, बीआरएसपी, बसपा, रेप, यंग चंदा ब्रिगेड इ. समावेश.

ही बैठक अनिश्चित राहिल्यानंतर सर्वपक्षीय समितीने आता चक्का जाम आंदोलन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आज 28 दिसांबरला घुग्घुसमध्ये चक्का जाम आंदोलनाच्या संदर्भात समितीच्या शिष्टमंडळाने पोलिस अधिकारी राहुल गांगुर्डे यांना निवेदन दिले आहे.

Facebook
Twitter
Telegram
WhatsApp
Previous articleजंगल सफारी आगामी 3 तक फूल ; कोर के साथ बफर जोन भी पैक

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here