పార్దీవ దేహానికి బుజం అందించిన కుమార్తెలతో పాటు కోడలు

0
293

నూతన సాంప్రదాయాలకు స్వాగతించిన వీరగావ్ గ్రామానికి చెందిన సాడ్వే కుటుంబీకులు

రాజురా (చంద్రపూర్) : విహిర్‌గావ్‌లోని సుమిత్రబాయి షమరావ్ సాల్వే 80 ఏళ్ళ వయసులో వృద్ధాప్యంలో మరణించారు. అతనికి ఇద్దరు కుమారులు మరియు ఒక కుమార్తె, మనవరాళ్ళు మరియు ఒక పెద్ద కుటుంబం ఉన్నారు.
సుమిత్రబాయి పెద్ద కుమారుడు సంభాజీ అలియాస్ వామన్ సాల్వే మరాఠా సేవా సంఘంలో చాలా సంవత్సరాలు చురుకుగా ఉన్నారు. అతను అనేక బాధ్యతాయుతమైన పదవులను కూడా నిర్వహించారు. ఒక ఉద్యమంలో పనిచేయడం ఆలోచనావిధానం లోఆధునిక పోకడలకు ద్వారం తెరుస్తుంది.
హిందూ మతంలో ఉన్న ఆచారం ప్రకారం మహిళలకుల అంత్యసంస్కారాలలో చురుకైన స్థానం లేదు. ఇది అపవిత్రంగా పరిగణించబడుతుంది. సంభాజీ సాల్వే ప్రగతిశీల ఆలోచనల తో, అతను తన తల్లి పాడెని తన కుమార్తె మినా కట్కాడే మరియు కవదుబాయి ధనోర్కర్‌తో పాటు కోడలు వినా సాల్వే మరియు సవితా సాల్వేలను పార్దీవ దేహానికి భుజం అందించమని ఒప్పించి సమాజంలో కొత్త ఆదర్శాన్ని సృష్టించాడు. తల్లి మరియు తండ్రి భారాన్ని భరించడానికి కొడుకుకు కుమార్తెకు హక్కు ఉందని అతను తన చర్యల ద్వారా నిరూపించాడు. సంభాజీ సాల్వే మరియు అతని తమ్ముడు మరోటి సాల్వే అక్కడ ఆగలేదు.
సాల్వే కుటుంబం వారి తండ్రిని 2019 లో అదే పద్ధతిలో ఖననం చేసింది. సమాజం కూడా అదే పద్ధతిలో అంత్యక్రియలు చేసి మనస్సులోని భయాన్ని తొలగించాలి. అలాగే, అబ్బాయిల మధ్య వివక్ష చూపకుండా సమాజంలో ఆదర్శాలను సృష్టించాలి.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here